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TAARIFA KWA UMMA 
 

USAFIRISHAJI VIFURUSHI NA VIPETO BILA KUWA NA LESENI 
 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni Taasisi ya Serikali iliyoanzishwa chini ya Sheria 

ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania Na.12 ya 2003, na kupewa jukumu la kusimamia Sekta 

ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta nchini Tanzania. 

 

Katika kutekeleza majukumu yake, TCRA imebaini kuwepo kwa Kampuni (Mabasi) au watu 

binafsi wanaofanya biashara ya  usafirishaji vifurushi na vipeto bila kuwa na Leseni kutoka 

TCRA. 

 

Kwa mujibu wa Kifungu, cha 36 cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta Namba 

3 ya 2010, mtu yeyote haruhusiwi kutoa huduma za Posta/Vipeto katika Jamhuri ya Muungano 

isipokuwa kama mtu huyo ana leseni iliyotolewa na TCRA. 

 

TCRA, inautaarifu umma na wafanyabiashara ya mabasi wote wanaotoa huduma ya 

usafirishaji wa vifurushi na vipeto bila kuwa na leseni  kutoka TCRA kuhalalisha huduma hiyo 

kwa kupata leseni kutoka TCRA kabla ya tarehe 31 Oktoba,2021. 

 

Kwa ambaye atashindwa kutekeleza ilani hii, TCRA itakuchukua hatua stahiki za kisheria bila 

kutoa taarifa nyingine. 
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